Content

แนะนำบูติกรีสอร์ท..สุด ChiC กับ โครงการThailand Boutique Awards 2010

สวัสดึค่ะ เพื่อน ๆ ชาวปุ๊บปั๊บทัวร์

วันนี้มีโครงการดีดี มาแนะนำขาเที่ยว กับ โครงการ Thailand Boutique Awards 2010
โดยการสนับสนุนของ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย เคทีซี กรุงเทพธุรกิจ และ มาสเตอร์การ์ด

มารู้จักคำว่า "บูติก" กันก่อนนะคะ ??

คำว่า "บูติก" กลายมาเป็นจุดขายของสถานที่หรือการ ให้บริการ เพราะนั่นหมายถึงการมีบุคลิกและจุดขายที่แตกต่าง

เช่น ดีไซน์ที่โดดเด่นแนวความคิดในการสร้างที่น่าสนใจ ....

ไอเดียที่แปลกแหวกแนว......

การบริการเฉพาะบุคคลหรือกลุ่ม ที่หาไม่ได้จากที่อื่น เป็นต้น ซึ่งหากประสบความสำเร็จจากสภาวะที่มีการแข่งขันสูง โรงแรมบูติกขนาดเล็กยิ่งต้องพัฒนาคุณภาพและศักยภาพของตนให้โดดเด่นและมีประสิทธิภาพ ...

:

หวังว่า โครงการนี้ คงจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ให้กับผู้ประกอบการ และ นักท่องเที่ยวเที่ยวยุคใหม่อย่างเรา ๆ

...หาที่พัก แบบไฉไลเข้ากับ ไลฟ์สไตล์..ของเราลองแวะเข้ามาชมเว็บไซด์ผู้เข้ารอบฯ กันนะคะ

รายชื่อสถานประกอบการที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรก

ชื่อผู้ประกอบการ (ภาษาไทย) ชื่อผู้ประกอบการ (ภาษาอังกฤษ) จังหวัด Website
ภาคกลาง
1 อโยธารา วิลเลจ Ayodhara Village พระนครศรีอยุธยา www.ayodhara.com
2 ไอยูเดีย i u Dia on the river พระนครศรีอยุธยา www.iudia.com
3 บ้านพระนนท์ Baan Pra Nond B&B กรุงเทพฯ www.baanpranond.com
4 บ้านดินสอ บูติค โฮสเทล Baan Dinso Boutique Hostel กรุงเทพฯ www.baandinso.com
5 โรงแรมบ้านสิรีณ Serene Bangkok bed and breakfast กรุงเทพฯ www.theserenebangkok.com
6 โรงแรม บุญศิริเพลส Boonsiri Place กรุงเทพฯ www.boonsiriplace.com
7 โอเอสิส อินน Oasis Inn กรุงเทพฯ www.oasisbangkok.com
8 โอลด์ บางกอก อินน์ Old Bangkok Inn กรุงเทพฯ www.oldbangkokinn.com
9 Thai Scala Shark Fin Hotel SIAMPARAGON SCALA RESTAURANT LIMILED PARTNER SHIP กรุงเทพฯ www.dofood.com
10 หลับดี โฮเต็ล Lub d Bangkok Hostel กรุงเทพฯ www.lubd.com
11 อริยาศรม วิลล่า แอนด์ สปา ARIYASOMVILLA Co.Ltd กรุงเทพฯ www.ariyasom.com
12 จักรพงษ์วิลล่า Chakrabongse กรุงเทพฯ www.thaivillas.com
13 โรงแรมซิลค์ กรุงเทพฯ silQ Bangkok Boutique Hotel กรุงเทพฯ www.silqbkk.com
14 ทับขวัญ รีสอร์ท แอนด์ สปา Dhabkwan Resort & Spa นนทบุรี www.dhabkwan.com
15 อิงนที รีสอร์ท IngNatee Resort ปทุมธานี www.ingnatee.com
16 ลา ทอสคาน่า รีสอร์ท La Toscana Resort ราชบุรี www.latoscana-resort.com
17 เดอะ เลจเจนด์ แม่กลอง The Legend Maeklong สมุทรสงคราม www.thelegendmaeklong.com
ภาคตะวันออก
18 ฟ้าใสรีสอร์ทแอนด์สปา Faasai Resort and Spa จันทบุรี www.faasai.com
19 เขาเขียวเอสตาเต้แคมป์ปิ้งรีสอร์ทแอนด์ซาฟารี Khao Kheaw Es-ta-te Camping Resort & Safari ชลบุรี www.estateresort.com
20 แรบบิท รีสอร์ท จำกัด Rabbit Resort ชลบุรี www.rabbitresort.com
21 คอสต้า วิลเลจ Costa Village ชลบุรี www.costavillagepattaya.com
22 เสม็ด คลับ Samed Club ระยอง www.samedresorts.com
23 เลอ วิมาน คอทเทจ แอนด์ สปา Le Vimarn Cottages & Spa ระยอง www.samedresorts.com
24 กจาปุรี รีสอร์ท แอนด์ สปา GajaPuri Resort & Spa ตราด www.gajapuri.com
25 เกาะกูดอ่าวพร้าวบีชรีสอร์ท Ko Kut Ao Phrao Beach Resort ตราด www.kohkoodaophrao.com
26 ปานวิมาน เกาะช้าง รีสอร์ท Panviman Koh Chang Resort ตราด www.panviman.com
ภาคเหนือ
27 พัก เชียงใหม่ Pak Chiangmai เชียงใหม่ www.pakchiangmai.com
28 ราชมรรคา Rachamankha เชียงใหม่ www.rachamankha.com
29 ยางคำ วิลเลจ Yaang Come Village เชียงใหม่ www.yaangcome.com
30 ระรินจินดา เวลเนส สปา รีสอร์ท RarinJinda Wellness Spa Resort เชียงใหม่ www.rarinjinda.com
31 ยู เชียงใหม่ U Chiang Mai เชียงใหม่ www.uchiangmai.com
32 โรงแรมอรุณธารา Aruntara Riverside Boutique Hotel เชียงใหม่ www.aruntarahotel.com
33 แอทนิมาน คอนเซ็บซวลโฮม เชียงใหม่ At niman Conceptual Home Chiang Mai เชียงใหม่ www.atnimancm.com
34 โรงแรมโพธิศิรีนทร์ Bodhi Serene เชียงใหม่ www.bodhiserene.com
35 โรงแรมแทมมาริน วิลเลจ เชียงใหม่ Tamarind Village Chiang Mai เชียงใหม่ www.tamarindvillage.com
36 ปุรีปัน เบบี้แกรนด์ บูทีค โฮเทล Puripunn Baby Grand Boutique Hotel เชียงใหม่ www.puripunn.com
37 เดอะ ปูคา บูติค รีสอร์ท The Puka Boutique Resort เชียงใหม่ www.pukaboutiqueresort.com
38 ชีวี วนา บูติค รีสอร์ท แอนด์สปา Shewe Wana Boutique Resort & Spa เชียงใหม่ www.shewewana.com
39 ปิงนครา บูติคโฮเตล แอนด์สปา Ping Nakara Boutique Hotel and Spa เชียงใหม่ www.pingnakara.com
40 โรงแรม เดอ ลานนา De Lanna Hotel เชียงใหม่ www.delannahotel.com
41 ภูสล่า บ้านพักศิลปิน La Bhusalah The Artis's Home Resort เชียงใหม่ www.bhusalahchiangmai.com
42 บ้านกลางเวียง Baan Klang Wiang เชียงใหม่ www.baanklangwiang.com
43 บัตเตอร์ฟลาย Butterfly เชียงใหม่ www.stayatbutterfly.com
44 ปานวิมาน เชียงใหม่ สปา รีสอร์ท Panviman Chiang Mai Spa Resort เชียงใหม่ www.panviman.com
45 ภูใจใส เมาท์เท่น รีสอร์ท แอนด์ สปา Phu Chaisai Mountain Resort & Spa เชียงราย www.phu-chaisai.com
46 โฮเทล เดส อาร์ทติส โรส ออฟ ปาย Hotel des Artists Rose of Pai แม่ฮ่องสอน www.hotelartists.com/pai
47 เดอะ ร็อค รีสอร์ท ปางมะผ้า The Rock resort Pangmapha แม่ฮ่องสอน www.therockresort.com
48 โรงแรม โยเดีย เฮอริเทจ Yodia Heritage Hotel พิษณุโลก www.yodiaheritage.com
49 บ้านธาราบุรี Tharaburi Resort สุโขทัย www.tharaburiresort.com
50 เทิดไทฟาร์ม Therdthai Farm สุโขทัย www.therdthaifarm.com
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
51 วิชชิ่งทรี รีสอร์ท Wishing Tree Resort ขอนแก่น www.theuniquecollection.com
52 โรงแรมอินภาวา Inpawa ขอนแก่น www.flickr.com/photos/inpawa
53 ภูนาคำ รีสอร์ท Phunacome Resort เลย www.phunacomeresort.com
54 ไอ โฮเท็ล i Hotel นครพนม www.ihotel.co.th
55 PB Valley Khaoyai Winery PB Valley นครราชสีมา www.khaoyaiwinery.com
56 เดือนยี่ บูติก รีสอร์ท Duanyee Boutique Resort นครราชสีมา www.resort.duanyee.com
57 โรงแรมโฮเทล เดส อาร์ทติส เขาใหญ่ HOTEL des ARTISTS Khaoyai นครราชสีมา www.hotelartists.com
58 พอสสิตาโน POSITANO นครราชสีมา www.positanothailand.com
59 ฉัตรทิพย์รีสอร์ท CHARTTHIPRESORT นครราชสีมา www.chartthipresort.com
60 ทอแสงโขงเจียมรีสอร์ท Tohsang Khongjiam Resort อุบลราชธานี www.tohsang.com/khongjiam/eng/home.php
61 เศรษฐปุระ บาย ทอแสง Sedhapura by Tohsang อุบลราชธานี www.sedhapura.com
ภาคใต้
62 ธูษิฏา รีสอร์ท แอนด์ สปา Tusita Resort & Spa ชุมพร www.tusitaresort.com
63 เดอะ ทับแขก กระบี่ บูทีค รีสอร์ท The Tubkaak Krabi Boutique Resort กระบี่ www.tubkaakresort.com
64 ทิพย์ เรสซิเดนซ์ บูติคโฮเต็ล Thip Residence Boutique Hotel กระบี่ www.krabithipresidence.com
65 เลอ ปาส-ตอง Le Passe-Temps กระบี่ www.lepassetemps-krabi.com
66 อัยลันดา วิลเลจ รีสอร์ท Islanda Village Resort กระบี่ www.islandakrabi.com
67 อ่าวนางปริ้นซ์วิลล์รีสอร์ท Aonang Princeville Resort & Spa กระบี่ www.aonangprinceville.com
68 เฌอ รีสอร์ท Cher Resort เพชรบุรี www.cherresort.com
69 เทวาศรมหัวหินรีสอร์ท Devasom Hua Hin Resort เพชรบุรี www.devasom.com
70 รายา รีสอร์ท ชะอำ Raya Resort Cha-Am เพชรบุรี www.rayaresortcham.com
71 โรงแรมยายย่า หัวหิน Yaiya Company Limited เพชรบุรี www.yaiyaresort.com
72 ฮาเว่น รีสอร์ท หัวหิน Haven Resort Hua Hin เพชรบุรี www.haven-huahin.com
73 นิรามายาวิลล่า NIRAMAYAVILLA พังงา niramayavilla.com
74 หาดสน รีสอร์ท Haadson Resort พังงา www.haadsonresort.com
75 ช่องฟ้า รีสอร์ท Chongfah Beach Resort พังงา www.chongfahresort.com
76 เซเรนิตี้ รีสอร์ท แอนด์ เรสซิเด้นท์ serenity resort&residences phuket ภูเก็ต www.serenity-terraces.com
77 ภาริสา รีสอร์ท Paresa corporation limited ภูเก็ต www.paresaresorts.com
78 ศรีพันวา Sri panwa ภูเก็ต www.sripanwa.com
79 เดอะ พาวิลเลี่ยน ภูเก็ต The Pavilions, Phuket ภูเก็ต www.thepavilionsresorts.com
80 เดอะเบลพูลวิลล่า The Bell Pool Villa Resort ภูเก็ต www.thebellphuket.com
81 เดอะ บาลาย วิลล่า โดย สวัสดี วิลเลจ ภูเก็ต The Baray Villa by Sawasdee Village Phuket ภูเก็ต www.thebarayvilla.com
82 สวัสดี วิลเลจ ภูเก็ต Sawasdee Village Phuket ภูเก็ต www.phuketsawasdee.com
83 อลีนตา รีสอร์ท แอนด์ สปา ภูเก็ต - พังงา Aleenta Resort and Spa Phuket-Phangnga ภูเก็ต www.aleenta.com
84 โรงแรมเล็ตส์ ซี หัวหิน Let's Sea Hua Hin Al Fresco Resort ประจวบคีรีขันธ์ www.letussea.com
85 วิลล่า มาร็อก รีสอร์ท Villa Maroc Resort ประจวบคีรีขันธ์ www.villamarocresort.com
86 ประเสบัน รีสอร์ท Praseban Resort ประจวบคีรีขันธ์ www.prasebanresort.com
87 ชเลราญ Chalelarn ประจวบคีรีขันธ์ www.chalelarnhuahin.com
88 บ้านทะเลดาว Baan Talay Dao ประจวบคีรีขันธ์ www.baantalaydao.com ,
www.baantalaydaowedding.com
89 โรงแรมบ้านบาหยัน Baan Bayan A Boutique Beach Hotel ประจวบคีรีขันธ์ www.baanbayan.com
90 ณิชาวิลล์ รีสอร์ท แอนด์ สปา NishaVille Resort & Spa ประจวบคีรีขันธ์ www.nishavilleresort.com
91 อลีนตารีสอร์ทแอนด์สปา,หัวหิน-ปราณบุรี Aleenta Resort & Spa, Hua Hin - Pranburi ประจวบคีรีขันธ์ www.aleenta.com
92 คาซา เดล มาเร หัวหิน Casa del Mare Hua Hin ประจวบคีรีขันธ์ www.casadelmare.net
93 พิมาน เพลินวาน Plearnwan Co.,Ltd ประจวบคีรีขันธ์ www.plearnwan.com
94 มิโมซ่า รีสอร์ท แอนด์ สปา Mimosa Resort & Spa สุราษฎร์ธานี www.mimosasamui.com
95 วิลล่า นลินนัดา VILLA NALINNADDA สุราษฎร์ธานี www.nalinnadda.com
96 สรีรายา วิลล่า แอนด์ สวีท Sareeraya Villas and Suites สุราษฎร์ธานี www.sareeraya.com
97 ไอเบด สมุย โฮสเทล IBED SAMUI CO.,LTD สุราษฎร์ธานี www.ibedsamui.com

ขอบคุณแหล่งที่มา จาก : http://www.thailandboutiqueawards.com/

 
Twitter Bird Gadget